ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการแก้ไขรถติดหน้าโรงเรียนเวลาฝนตก  (อ่าน 1879 ครั้ง)

ออฟไลน์ กลยุทธ

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
เรียนท่าน ผอ. หรือผู้มีส่วนเกียวข้องการจราจร หน้าโรงเรียนอนุบาลสกลนคร ผมเป็นผู้ปกครองเด็กในโรงเรียนท่าน เนื่องจากเวลาฝนตกรถหน้าโรงเรียนจะติดมาก และ ส่งผลไปตามถนนต่างๆๆ ที่จะเดินทางมายังโรงเรียนอนุบาล ผมมองเห็นว่าบริเวญหน้าเสาธง มีพื้นที่แต่เวลาฝนตกไม่ได้มีเด็กเล่นที่สนาม ผมเห็นว่าควรจะให้รถผู้ปกครองเข้าไปจอดในสนามปูนบริเวณหน้าเสาธงเพื่อลดปัญหาการจราจร บริเวณหน้าโรงเรียน ดีกว่าให้หน้าโรงเรียนรถติดขัด และเด็กต้องเดินตากฝนเข้าโรงเรียนกว่าที่ผู้ปกครองจะหาที่จอดรถได้ ให้จัดทางเข้าด้านศาลา และให้รถวิ่งออกอีกด้าน แค่นี้ก็จะลดปัญหาการจราจรติดขัดหน้าโรงเรียนได้ และลดการทำงานของจราจรได้ และก็จะลดปัญหาที่รถผู้ปกครองโดนตำรวจแจกใบสั่ง ผมว่าทำเฉาะวันฝนตก ถ้าฝนไม่ตกก็ทำปกติ ดีกว่ามีพื้นที่แล้วไม่ช่วยให้เกิดประโยชน์อะไรเลย ลองคิดดูนะครับเวลาอยากให้ผู้ปกครองช่วยเรื่องต่างๆๆ ผู้ปกครองก็ช่วย และถ้าทางโรงเรียนคิดว่าการสะละเพื่อนที่โรงเรียนที่ไม่มีนักเรียนอยู่ เพื่อลดปัญหาการจราจรต่างๆ และอำนวยความสะดวกในการดินทางทั้งผู้ปกครองนักเรียน และ อาจารณ์ในโรงเรียนด้วยครับ

ออฟไลน์ PRAYONG SOMSMAI

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
Re: แนะนำการแก้ไขรถติดหน้าโรงเรียนเวลาฝนตก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 06:35:32 AM »
เห็นด้วยครับ