ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียงสนับสนุน ให้โรงเรียนเปิดบริเวณหน้าเสาธงให้ผู้ปกครองนำรถเข้าไปจอดในวันฝนตก  (อ่าน 1221 ครั้ง)

ออฟไลน์ กลยุทธ

• Newbie
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
ผมส่งข้อความนี้ให้ท่านผอ.โรงเรียนอนุบาลสกลนคร ถ้าผู้ปกครองท่านใด เห็นชอบกับผมของเสียงสนับสนุนเพื่อให้ท่าน ผอ.เห็นชอบตามที่ทางผมเสนอ เพราะพื้นที่หน้าเสาธงเวลาฝนตกไม่มีเด็กวิ่งเล่น หน้าโรงเรียนรถติดมาก ถ้าเข้าไปจอดได้และจัดทางเข้าออกให้ดี รถหน้าโรงเรียนจะไม่ติด แต่จะต้องได้รับความสนับสนุนจากทางโรงเรียนด้วย ผมเน้นนะครับสำหรับวันฝนตกเท่านั้น

เรียนท่าน ผอ. หรือผู้มีส่วนเกียวข้องการจราจร หน้าโรงเรียนอนุบาลสกลนคร ผมเป็นผู้ปกครองเด็กในโรงเรียนท่าน เนื่องจากเวลาฝนตกรถหน้าโรงเรียนจะติดมาก และ ส่งผลไปตามถนนต่างๆๆ ที่จะเดินทางมายังโรงเรียนอนุบาล ผมมองเห็นว่าบริเวญหน้าเสาธง มีพื้นที่แต่เวลาฝนตกไม่ได้มีเด็กเล่นที่สนาม ผมเห็นว่าควรจะให้รถผู้ปกครองเข้าไปจอดในสนามปูนบริเวณหน้าเสาธงเพื่อลดปัญหาการจราจร บริเวณหน้าโรงเรียน ดีกว่าให้หน้าโรงเรียนรถติดขัด และเด็กต้องเดินตากฝนเข้าโรงเรียนกว่าที่ผู้ปกครองจะหาที่จอดรถได้ ให้จัดทางเข้าด้านศาลา และให้รถวิ่งออกอีกด้าน แค่นี้ก็จะลดปัญหาการจราจรติดขัดหน้าโรงเรียนได้ และลดการทำงานของจราจรได้ และก็จะลดปัญหาที่รถผู้ปกครองโดนตำรวจแจกใบสั่ง ผมว่าทำเฉาะวันฝนตก ถ้าฝนไม่ตกก็ทำปกติ ดีกว่ามีพื้นที่แล้วไม่ช่วยให้เกิดประโยชน์อะไรเลย ลองคิดดูนะครับเวลาอยากให้ผู้ปกครองช่วยเรื่องต่างๆๆ ผู้ปกครองก็ช่วย และถ้าทางโรงเรียนคิดว่าการสะละเพื่อนที่โรงเรียนที่ไม่มีนักเรียนอยู่ เพื่อลดปัญหาการจราจรต่างๆ และอำนวยความสะดวกในการดินทางทั้งผู้ปกครองนักเรียน และ อาจารย์ในโรงเรียนด้วยครับ ถ้าคิดไม่ออกบอกผมได้ผมจะไปแนะนำว่าจะต้องทำอย่างไร